11a1 Kool cuc Kool
Hãy đăng kí làm thành viên của 11a1 Kool cuc Kool. Cảm ơn các bạn đã truy cập vào 4rum... Chúc các bạn một ngày zuj zẻ
11a1 Kool cuc Kool
Hãy đăng kí làm thành viên của 11a1 Kool cuc Kool. Cảm ơn các bạn đã truy cập vào 4rum... Chúc các bạn một ngày zuj zẻ
11a1 Kool cuc Kool
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
11a1 Kool cuc Kool

Tập thể 11a1 trường THPT Trần Văn Quan năm học 2011-2012

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Kon mèo khủng khiếp

Go down 
Tác giảThông điệp
Jack Sparrow
Admin
Admin
Jack Sparrow

Kon mèo khủng khiếp Empty
Bài gửiTiêu đề: Kon mèo khủng khiếp   Kon mèo khủng khiếp Icon_minitime15/01/11, 08:28 pm

Ngày xửa ngày xưa, nghĩa là…12 năm về trước nhà tui có nuôi một con mèo! Con mèo ấy được tui coi như…con gái.

Nghĩa là giống như…mẹ tui với tui vậy! Vì giống mẹ tui với tui, nên tối ngày con mèo nằm ềnh bụng hết coi ti vi lại đến lên mạng chat, sau đó đòi tiền đi shopping. Trong khi tui tối tăm mặt mũi vừa lo đi học, đi làm thêm, rồi về nhà nấu ăn, giặt giũ, rửa chén, lau nhà…Càng ngày tui càng bức xúc, căm giận mà chẳng biết tâm sự cùng ai. Ai đời một con mèo được mình thương như con, chaem bẵm từng li từng tí mà nó mặc định mình làm robot, hầu hạ nó.

Một ngày kia, tui điên tiết quyết định tống cổ nó ra khỏi nhà! Con mèo tỉng queo, gừ lên một cái, vẫy đuôi quất rầm vô cách cửa rồi nhảy vọt qua cửa sổ. Đêm ấy tui…mất ngủ vì lo cho nó. Sáng hôm sau tui nhận được tin, nó theo đám…chuột cống, mèo ghẻ đi..đua xe ngoài lộ, bị nhân viên thu gom mèo hoang bắt lập biên bản gọi gia đình lên kí nhận về nhà quản lý giáo dục! Biết làm sao, mèo dại cái mang, thế là tui đành muối mặt lên nhận nó về.

Trong khi tui khóc trước mặt mấy nhân viên ở trại thu gom thì ngồi…liếm tay, rửa mặt, trang điểm ở chỗ mấy đứa cùng hội, đã thế còn…mút chuột một một thằng mèo đực ngồi gần đó! Sau khi đón nó về nhà được ít hôm, tui nghe bè bạn rỉ tai; Mày đã lên mạng coi chưa? Có clip…con mèo nhà mày trên đó! Tui lấy làm lạ nhưng vẫn ra tiệm net, mướn máy lên coi thử. Tui chết sững, con mèo nhà tui cùng với mấy đứa bạn của nó đang đè một…con chó ra uýnh túi bụi, để một con khác dung điện thoại quay. Mặc cho con chó mềm như…con cầy tơ, van vỉ bi thiết, con mèo nhà tui vẫn cào nó lồng lộn!

Hai hôm sau, đoạn clip trên bị đưa lên báo mạng, thế là một lần nữa tui phải lên trại quản lí mèo giải trình vấn đề. Vì con mèo tái phạm nên người ta quyết định…bắt nhốt nó một thời gian. Dù rất đau lòng, nhưng tui cũng thấy người ngợm nhẹ hẳn ra khi nó vắng nhà. Tuy nhiên, chưa được bao lâu, tui lại nhận được giấy báo mời lên đón con mèo về. Lí do là ở trại người ta…không đủ thức ăn nuôi nó. Quả tình con mèo nhà tui có một sức ăn tỉ lệ nghịch với sức làm, ăn bữa chính không đủ nó còn thường xuyên đi ăn vụng!

Thời kì đen tối lại tiếp tục cho đến một hôm con mèo về nhà và…đòi tui lấy chồng cho nó! Tui mừng run vì nó đã…trưởng thành thì ít mà mừng vì nó…đi giùm thì nhiều. Thế là tui ký biên bản…tặng không con mèo cho gia đình nhà…mèo trai.

Câu chuyện xảy ra đã gần 12 năm, nghĩa là…năm con mèo. Bữa nay lật tờ lịch, tui thấy một năm con mèo mới đã cận kề, mang danh rõ rang Tân Mão. Điện thoại nhà tui bỗng réo vang, đầu kia có giọng nói: Tui ở chỗ quản lí 12 con giáp đây, chị chuẩn bị đón một con mèo mới về nuôi nha! Tui lăn ra, ngất xỉu!
http://a9soidong.jforum.biz

Kon mèo khủng khiếp
Trang 1 trong tổng số 1 trang