11a1 Kool cuc Kool
Hãy đăng kí làm thành viên của 11a1 Kool cuc Kool. Cảm ơn các bạn đã truy cập vào 4rum... Chúc các bạn một ngày zuj zẻ
11a1 Kool cuc Kool
Hãy đăng kí làm thành viên của 11a1 Kool cuc Kool. Cảm ơn các bạn đã truy cập vào 4rum... Chúc các bạn một ngày zuj zẻ
11a1 Kool cuc Kool
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
11a1 Kool cuc Kool

Tập thể 11a1 trường THPT Trần Văn Quan năm học 2011-2012

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

hAy~ iU a nhU lUc' bAn dAu^`

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nhOk_primE.ministEr
Thường dân
Thường dân
nhOk_primE.ministEr

hAy~ iU a nhU lUc' bAn dAu^` Empty
Bài gửiTiêu đề: hAy~ iU a nhU lUc' bAn dAu^`   hAy~ iU a nhU lUc' bAn dAu^` Icon_minitime14/04/11, 03:18 pm

Chẳng là gì hết, anh yêu em, yêu con người của em, yêu em bằng trái tim chứ không phải bằng thể xác em à! Hãy tin ở anh!
Anh sẽ nói ra tất cả để trong anh không thấy lấn cấn khó chịu, khỏi anh nghi ngờ em và để em biết rằng anh yêu em rất nhiều!
Anh quen em thật tình cờ và cũng không ngờ cuộc đời anh lại được gặp em. Em xinh đẹp với vẻ đẹp của một cô gái 9x đúng nghĩa nhưng vẫn toát lên vẻ đẹp truyền thống của người con gái Việt Nam bao đời nay. Em đúng như mơ ước bấy lâu nay của tôi. Em có mái tóc dài, khuôn mặt hiền lành và đôi chút trẻ con ngây thơ của một cô bé quê mùa nữa.
Tôi học hành suốt 4 năm trời, tôi đã gặp đã thấy vô số những cô gái nhiều tuổi, ít tuổi, bằng tuổi em ở ngôi trường Đại học mà tôi theo học. Ở họ ai cũng có một vẻ đẹp nào đó nhưng họ không mang lại bất cứ ấn tượng nào như lần đầu tôi gặp em cả! Vì tôi không ấn tượng ai nên suốt 4 năm học của tôi chỉ là trường học và cái phòng trọ mà thôi, đôi lúc cũng như những người sinh viên khác sinh nhật, rồi uống rượu nói chuyện tầm phào, gặp gỡ bạn bè nhưng thời gian chủ yếu của tôi là trường học với phòng trọ thôi, đặc biệt là cái máy tính(vì tôi học ngành liên quan tới máy tính). Hết học trên máy tôi lại chơi game, đọc báo xem tin tức đó đây và đặc biệt là tôi chẳng bỏ sót một bộ phim nào hay cả.
Tôi là người già nhất của dãy trọ hiện nay. Bạn bè em bằng tuổi em mới chuyển đến dãy trọ này, họ thấy anh ngày ngày tôi chỉ đi học về phòng đóng cửa với cái máy tính của mình. Lúc đầu, bạn em còn nghĩ tôi bị trầm cảm nhưng thời gian họ nhận ra tôi là người dễ gần, dễ nói chuyện và dễ chia sẻ vì tôi cũng đã học ở ngôi trường này 4 năm rồi. Bạn bè em thấy tôi không có người yêu nên họ đã giới thiệu em cho tôi. Lúc đầu tôi cũng chỉ nhắn tin đùa em vu vơ thế thôi, tôi cũng đâu dám và cũng không dám mơ gì khi nghĩ tới em... vì bạn em nói em xinh lắm nên tôi cũng không quá hy vọng vào cái gì đó mà người ta gọi là tinh yêu, vì tôi biết hoa thơm thì lắm ong bướm vây quanh chòng ghẹo và muốn có em. Tôi biết mình chẳng đẹp trai lại ăn nói có phần thô thiển nữa thì làm sao có được em chứ?

Đừng lừa dối, dừng phản bội tình yêu của anh, em nhé! (Ảnh minh họa)

Chuyện gì đến rồi sẽ đến, tôi gặp em, thật sự em xinh hơn nhiều so với tôi tưởng tượng. Ở em có cái gì làm tôi nhớ mãi và muốn được làm quen, muốn được gặp em và chỉ cần ngắm em là tôi thấy vui và hạnh phúc rồi. Từ đó tôi biết mình đã có tình cảm đặc biệt dành cho em...!
Người ta nói tình yêu không bao giờ phải hỏi, tại sao mình lại yêu người này mà không phải người khác? Nhưng tôi cũng nhận ra tôi không thể yêu em vì tôi không thể có những điều kiện tốt để tán tỉnh, theo đuổi em được, tôi không dám nuôi hy vọng trong mình vì sợ mình sẽ đau khổ. Tôi nhắn tin thưa dần cho em vì tôi sợ yêu em đơn phương và tôi sẽ phải ôm đau khổ một mình...
Chính tôi cũng không ngờ được rằng, em cũng có tình cảm với tôi và cũng yêu tôi nhưng vì con gái nên không thể chủ động được. Em đâu biết rằng, trái tim tôi đập loạn nhịp và thật sự hạnh phúc khi biết em cũng yêu tôi. Tôi có nằm mơ cũng không thấy và cũng không bao giờ nghĩ được tại sao một người như tôi lại có được tình yêu trái tim của em!
Tình yêu tôi dành cho em và tình yêu em dành cho tôi mỗi ngày cứ lớn lên... Tôi ngỏ lời yêu em không lãng mạn như trong phim Hàn Quốc mà em vẫn hay xem nhưng nó cũng đủ ấm cúng để em nhận lời yêu tôi!
"Anh à! Em yêu anh nhưng em có chuyện này muốn nói và anh phải biết điều này". Tôi chỉ cười và nói đùa "Có chuyên gì quan trọng thế hả mũi tẹt của anh?". Thấy vẻ mặt em nghiêm túc nên tôi ngồi xuống nghe em nói, em nói trong tiếng nấc liền hồi và cả nước mắt nữa. Khi đó tôi cũng không biết vì sao tôi chỉ ngồi im nghe em nói thôi mà không biết phải làm gì hơ. "Em là đàn bà rồi anh ạ!". Cả bầu trời như sụp đổ trước mắt tôi, tôi cũng không tin và không bao giờ tin vào chuyện đó vì em hiền lắm, ngoan lắm, ngây thơ lắm lắm... chỉ đến khi em nói chia tay tôi mới bừng tỉnh. Trong khoảnh khắc ấy tôi chỉ biết ôm em vào lòng mình và bất chợt tôi căm thù kẻ đã làm người tôi yêu đau khổ và phải khóc như thế chứ không hề tránh móc hay căm thù gì em hết!
Tôi cũng chợt nghĩ hay mình sẽ chia tay như những gì em muốn nhưng con tim, lý trí của tôi lại không hề muốn điều đó xảy ra vì tôi yêu em, tôi yêu con người em, yêu sự chân thật của em chứ đâu phải là yêu cái thể xác của em? Tôi đã hiểu được điều gì xảy ra với em và tôi cũng không trách, không cay cú hay chửi mắng em được vì em còn quá trẻ so với tôi, với xã hội đầy rẫy cảm bẫy... em còn quá bồng bột, không chín chắn và cũng chỉ vì phút yếu lòng mà em phải chịu hậu quả như thế! Em đã gặp phải một kẻ Sở Khanh chỉ xem em như một kẻ qua đường để mua vui mà thôi.
Em à, tất cả những điều đó không là gì hết! Hãy yêu anh như em yêu lần đầu em nhé! Anh không cần biết quá khứ của em thế nào, chỉ cần em hãy yêu anh và đối xử thế nào cho xứng đáng với tình yêu của anh dành cho em, em nhé!
Anh yêu em ngay từ lúc đầu thì tại sao lại chia tay em chứ? Anh yêu em bằng trái tim, khối óc của anh và anh muốn lấy em làm vợ của anh nữa em à! Em hãy làm những gì mà em cảm thấy xứng đáng với tình yêu của anh dành cho em! Đừng lừa dối, dừng phản bội tình yêu của anh, em nhé!
h3o k0n
Admin
Admin
h3o k0n

hAy~ iU a nhU lUc' bAn dAu^` Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hAy~ iU a nhU lUc' bAn dAu^`   hAy~ iU a nhU lUc' bAn dAu^` Icon_minitime15/04/11, 09:12 pm

baj nay` tao thay no chang hop zoj lua tuoj? tjnh yeu o day la` tjnh yeu thuc su roj` ko phaj la cau chuyen ze tjnh yeu tuoj hoc tro hon nhjen trong sang nua~...

hAy~ iU a nhU lUc' bAn dAu^`
Trang 1 trong tổng số 1 trang