11a1 Kool cuc Kool
Hãy đăng kí làm thành viên của 11a1 Kool cuc Kool. Cảm ơn các bạn đã truy cập vào 4rum... Chúc các bạn một ngày zuj zẻ
11a1 Kool cuc Kool
Hãy đăng kí làm thành viên của 11a1 Kool cuc Kool. Cảm ơn các bạn đã truy cập vào 4rum... Chúc các bạn một ngày zuj zẻ
11a1 Kool cuc Kool
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
11a1 Kool cuc Kool

Tập thể 11a1 trường THPT Trần Văn Quan năm học 2011-2012

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Nào mình cùng...vượt thác!!!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
--gloxinia--
MeM V.I.P
MeM V.I.P
--gloxinia--

Nào mình cùng...vượt thác!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Nào mình cùng...vượt thác!!!   Nào mình cùng...vượt thác!!! Icon_minitime28/04/11, 04:08 pm

Nào mình cùng...vượt thác!!! 244c0a2e69fa00
Mùa hè, được đi vượt thác thì không gì thú vị bằng Exclamation Very Happy
Đường đi cũng khá dễ, đi đường về Đà Lạt, qua khỏi TP Biên Hòa, vừa qua khỏi Khu Công Nghiệp Hố Nai và trước khi đến trạm cân xe Dầu Giây là nhìn bên phải đường có bảng chỉ dẫn vào thác. Chạy thêm ~3km nữa là đến nơi.Đến nơi, gửi xe ngoài cổng và đi bộ chừng 100m đến quầy bán vé. Giá vé là 20K/người. Sau khi vào cổng thì bạn nên ngồi chờ 1 chút, sẽ có xe bus từ trong thác ra đón vào. Nếu không thích chờ thì ta cũng có thể đi bộ nhưng ...hơi mỏi chân và nhất là trong trường hợp xách đồ ăn uống theo như mìnhi (xoong nồi, bếp gas...)thì thôi đón xe bus cho chắc.
Khu du lịch này rất rộng (chạy xe vòng vòng bên trong được) Có hẳn 1 khu vực rất lớn để cắm trại. Đi qua khỏi khu cắm trại chừng 50m là đến thác chính.
Lưu ý: khi đi chơi ở thác này bạn nên đem theo đồ tắm vì bạn sẽ không thể nào cưỡng lại ý muốn lao xuống thác mà tắm cho thỏa thích. Hãy yên tâm vì thác đã đc quy hoạch để tắm rùi <_<. Có hẳn cả khu cho trẻ em nữa!Và theo điều tra của mình thì chỗ sâu nhất chỉ chừng 2m-2m5 thui, và luôn có nhân viên cứu hộ túc trực ở thác.

Ở gần chân thác sẽ có các bãi cỏ có để rất nhiều ghế với dù cắm sẵn. Ghế thì 5K/ghế đơn hoặc 10K ghế đôi. Dù thì free. Bạn có thể thuê vài ghế để đồ tượng trưng và trải bạt ra ngồi dưới cỏ.

Nào mình cùng...vượt thác!!! 244c0a5ffad627
Nghỉ ngơi 1 lúc bạn có thể đi 600m nữa vào khu vực thác đôi, đây là 2 thác nhỏ hơn nhưng không kém phần xinh đẹp!
Thác Chàng

Nào mình cùng...vượt thác!!! 244c0a0eacd51c
Thác Nàng

Nào mình cùng...vượt thác!!! 244c0a0eb42dc7

Nào mình cùng...vượt thác!!! 244c0a0eb15387
Một vài cảnh khác:

Nào mình cùng...vượt thác!!! 244c0a5031ca83

Nào mình cùng...vượt thác!!! 244c0a5036ac2d
Đây quả là một điểm đến thú vị mà có du lịch hay cắm trại cũng OK Razz Razz Very Happy
gau_kon_xitai
MeM V.I.P
MeM V.I.P
gau_kon_xitai

Bài gửiTiêu đề: Re: Nào mình cùng...vượt thác!!!   Nào mình cùng...vượt thác!!! Icon_minitime29/04/11, 12:04 pm

hình như hoachuong thích thiên nhiên lắm thì phải?!....
--gloxinia--
MeM V.I.P
MeM V.I.P
--gloxinia--

Bài gửiTiêu đề: Re: Nào mình cùng...vượt thác!!!   Nào mình cùng...vượt thác!!! Icon_minitime29/04/11, 09:35 pm

Mình đang sống trong thiên nhiên mà không thích sao được gaucon Razz Razz Wink
babilovemom
Cấm vệ quân
Cấm vệ quân
babilovemom

Bài gửiTiêu đề: Re: Nào mình cùng...vượt thác!!!   Nào mình cùng...vượt thác!!! Icon_minitime13/05/11, 08:11 am

Kì này a1 đi thác Giang Điển hoachuong có đi hok ak sẵn tiện biết mặt luôn, một công đôi chuyện mà hak!
gau_kon_xitai
MeM V.I.P
MeM V.I.P
gau_kon_xitai

Bài gửiTiêu đề: Re: Nào mình cùng...vượt thác!!!   Nào mình cùng...vượt thác!!! Icon_minitime13/05/11, 10:06 am

chắc hoachuong phải đi ròi, mem a1 mà...
h3o k0n
Admin
Admin
h3o k0n

Bài gửiTiêu đề: Re: Nào mình cùng...vượt thác!!!   Nào mình cùng...vượt thác!!! Icon_minitime13/05/11, 12:05 pm

cug dang nhan tjen joj thjeu noj se noj trong chuyen dj kj nay zoj mj mem zay ma` hoa chuong joj thjeu truoc ruj` khoe wa hjhj tks nhak...thac gjang djen la noj chung ta se den trong chuyen dj kj` nay day la mot noj kha moj me dung hum...cung nhau ngam thac nhak...va co gang co nhung pic that moj zja de cung khoe tren 4rum nua nhak kaka
--gloxinia--
MeM V.I.P
MeM V.I.P
--gloxinia--

Bài gửiTiêu đề: Re: Nào mình cùng...vượt thác!!!   Nào mình cùng...vượt thác!!! Icon_minitime13/05/11, 02:15 pm

Đúng ý hoachuong đăng bài này mà Razz Hoachuong chắc chắn sẽ đi Very Happy hẹn gặp tại thác Giang Điền nhé Exclamation Razz Wink
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nào mình cùng...vượt thác!!!   Nào mình cùng...vượt thác!!! Icon_minitime

Nào mình cùng...vượt thác!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» viec thac mac can dc jaj wuyet
» thắc mắc về việc thay admin mới
» Hjnh' đi thác Giang Điền đây pa' con ơi
» Mình nhờ các bạn chút !
» Cách nắm bắt tình yêu của 12 cung!!!