11a1 Kool cuc Kool
Hãy đăng kí làm thành viên của 11a1 Kool cuc Kool. Cảm ơn các bạn đã truy cập vào 4rum... Chúc các bạn một ngày zuj zẻ
11a1 Kool cuc Kool

Tập thể 11a1 trường THPT Trần Văn Quan năm học 2011-2012

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Ngọt ngào và khốn nạn

Go down 
Tác giảThông điệp
babilovemom
Cấm vệ quân
Cấm vệ quân

Bài gửiTiêu đề: Ngọt ngào và khốn nạn   21/04/11, 12:52 pm

Nếu như mọi kết giao nhân sinh trên đời này đều hình thành từ duyên và số, thì liệu rằng giữa anh và em có còn giữ nổi cho mình một chữ duyên hay không?

Em,

Anh đã thật mong chúng ta còn có thể, nhưng tất cả vẫn chỉ là một giấc mơ từ anh, là một ảo vọng mà anh níu giữ từ những ngày xa lắm, khi bước chân thời gian quay ngược đường...

Anh được gặp lại em, ngày hôm nay, sau ngần ấy năm anh nâng niu hình ảnh của em và đôi lần toan vứt bỏ. Như một vệt mực từ ngòi bút của định mệnh mà có lẽ cả anh và em đều không thể khước từ. Anh đã không thể ngờ rằng em sẽ đứng tại đấy, khuất phía sau bờ cửa, để khi anh vô tình bước vào, và trông thấy em. Anh đã không dám nghĩ rằng anh sẽ còn cơ hội được gặp lại em, bằng da bằng thịt, bằng cái chứng nhận trong từng hơi thở, trần trụi và rõ ràng ngay trước mắt anh.

Một khắc vô tình, anh đã không thể tin vào điều mình nhìn thấy, đó là em...

Nếu em biết được cảm giác của anh trong khi đó, nó vồ vập và vô thường đến mức mọi thứ quanh anh trở thành sương khói, lung linh trong cái thứ ánh sáng chập choạng mà ngay tại nơi giao nhau của những đường sáng ấy, là em. Căn phòng nơi mà hôm nay em đến và đứng lại, là căn phòng mà mỗi ngày anh đều đi qua để làm công việc thường nhật của mình. Cái nhịp nhàng tịnh tiến đến chán chường ấy bỗng chốc bị khuấy động khi vào lúc không ngờ đến nhất, em hiện vào bí ẩn như một giấc mơ. Và xé toạc lấy vệt thương dài nơi tâm hồn anh đang cố giữ yên trong miền quá khứ...

Em ạ, có lẽ nào khi chúng ta đến với nhau, những ngày xưa cũ, vội vàng đến nỗi không thể nhận ra những sai lầm nơi bản thân mình? Anh đã rất nhớ về ngày hôm ấy, về lần cuối khi em nói rằng, em không thể tìm thấy những gì em cần nơi anh, khi em nói lên những điều em muốn, về những khác biệt giữa chúng ta... Và anh đã lặng im trước em khi đó, vì em đã đúng khi nhận xét về mối quan hệ vô chừng và những vết rạn không thể lành của cả anh và em. Có khi nào em hiểu được anh lo lắng và căm giận chính con người mình đến mức nào mỗi khi vô tình làm điều gì mà em không thích? Có khi nào em hiểu được anh đã cố gắng rất nhiều để che chở và chăm sóc cho em? Nhưng đi đến cuối con đường, tất cả chỉ còn là kỷ niệm.

Anh không đủ tốt với em sao?

Chúng ta, hoặc anh hoặc em, chưa một ai nói lời kết thúc. Chúng ta chỉ im lặng, im lặng, và thời gian bước đi, và anh và cả em phai mờ dần trong nhau cho đến tận lúc này. Anh hiểu rằng em không cần anh nữa. Và em có lẽ cũng hiểu rằng anh vẫn yêu em đến thế nào. Mỗi con đường riêng hai chúng ta chọn, có lẽ nào sẽ lại giao nhau không em? Khi anh vô tình gặp lại em ngày hôm nay, anh đã quá sững sờ đến mức không thể nói được lời nào khi em cất tiếng chào anh. Mọi giác quan và linh hồn của anh trong khoảng khắc đó đã bị em chiếm giữ và em có biết không, thật anh chưa bao giờ thấy em dễ thương đến thế!

Anh biết em đến đây chỉ vì công việc của mình, và sau khi kết thúc, em sẽ lại ra đi, sẽ lại nhẹ nhàng bước ra khỏi cuộc đời anh vừa bắt đầu xao động. Anh thật không biết ngày hôm nay, cái vòng lặp kỳ quặc của cuộc đời, đã đem đến cho anh một nụ cười hay lại là một vệt dao ngọt ngào trên da thịt? Ngay vào những lúc anh đã nghĩ sẽ chôn thật sâu hình ảnh về em, ngay nào những khi anh tự nhủ rằng người anh yêu chỉ còn là quá khứ, và nhiều năm trôi qua chắc chắn sẽ không gặp lại nhau - thì em lại xuất hiện. Và hỡi ôi, trong anh lúc này là hỗn mang và bạt ngàn những xúc cảm không tên, quá khứ và thực tại đang xâu xé lấy tâm can để anh chỉ còn biết cố gắng tự giữ lấy trái tim mình đừng xót xa thêm nữa.

Đã trôi qua cả rồi, sao còn quay trở lại? Ngày mai anh sẽ làm gì đây em? Sẽ lại tiếp tục quay về với cuộc sống thường nhật và lại tìm cách để quên em đi sao? Vì cớ gì anh đã yêu em trong một thời gian dài đến thế, khi mà em đã không còn cùng anh đi chung một con đường?

Nặng lòng quá... Đã 3 năm rồi.

Cho đến ngày hôm nay, đáng yêu và chó má đến không ngờ!
Xem lý lịch thành viên
--gloxinia--
MeM V.I.P
MeM V.I.P

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngọt ngào và khốn nạn   21/04/11, 01:53 pm

Những câu chữ nặng trĩu tâm sự Exclamation Exclamation Nhưng sao lại có những từ hơi "khiếm nhã" như vậy nhỉ Exclamation Question Question Question
Xem lý lịch thành viên
gau_kon_xitai
MeM V.I.P
MeM V.I.P

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngọt ngào và khốn nạn   21/04/11, 02:18 pm

thật sự là có những từ hơi khiếm nhã đó nghen!... iu rồi hay sao mà có vẻ "triết lí" thế? Question
Xem lý lịch thành viên
pe7_funny
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngọt ngào và khốn nạn   21/04/11, 04:00 pm

hahaha có nguk` làm naj ka` Laughing Laughing
Xem lý lịch thành viên
gau_kon_xitai
MeM V.I.P
MeM V.I.P

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngọt ngào và khốn nạn   21/04/11, 05:12 pm

nam mô a di đà phật! chị 7 tha cho em đi,...
C.H is only for me!
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngọt ngào và khốn nạn   

Ngọt ngào và khốn nạn
Trang 1 trong tổng số 1 trang